VzaBeauty.com - ศูนย์รวมความงาม ครีมหน้าใส ครีมหน้าขาว โลชั่นมะหาด

ซื้อขายสินค้า โลชั่นมะหาด ครีมหน้าใส ครีมหน้าขาว ลงโฆษณาผ่านหน้าเว็บได้เลย

สิงหาคม 22, 2014, 01:01:06 AM

หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  VzaBeauty.com - โลชั่นมะหาด ครีมหน้าใส ครีมหน้าขาว ครีมมะหาด
|-+  พูดคุยเรื่องความงาม
| |-+  เทคนิคความสวย
| | |-+  รูขุมขนกว้างทำอย่างไรดีมาดูสูตรเด็ดของเจ๊ดีกว่าเจ้าค่ะ

สินค้าจากมะหาด โลชั่นมะหาด หัวเชื้อมะหาด สบู่มะหาด ของดีมีคุณภาพ สนใจคลิกเลย add to cart

Banner Banner Banner BBP Beauty Banner Banner

แจ้งลูกค้าทุกคนที่ลงประกาศซื้อขายสินค้าประเภท ครีมมะหาด ครีมหน้าขาว หรือว่า โลชั่นมะหาด ขอให้ท่านลงรายละเอียดการซื้อขายให้ถูกต้องด้วยนะ เช่น มีชื่อ เบอร์ติดต่อ พบเจอลงซื้อขายไม่ถูกต้อง ใส่แต่ url ทำ backlink ขอลบทิ้ง และขอความร่วมมือ งดส่งลิงค์ไปยังเว็บผิดกฏหมายทุกชนิด ติดตามความเคลื่อนไหว มะหาด ของเราผ่าน Blog ได้เช่นกัน

ไม่ลงชื่อ เบอร์โทรในการติดต่อ ในการซื้อขาย กระทู้ของท่านจะถูกลบได้
ลงโฆษณาฟรี SEO hostgator

0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูขุมขนกว้างทำอย่างไรดีมาดูสูตรเด็ดของเจ๊ดีกว่าเจ้าค่ะ  (อ่าน 1383 ครั้ง)
beauty
Full Member

beauty

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 07:54:02 AM »

ใครๆ ก็อยากมีผิวหน้าที่เนียนละเอียดและรูขุมขนที่เล็กกระชับเนอะ จริงไหม ผิวหน้าแบบนี้เหมือนเด็กทารกเลยล่ะ น่าสัมผัส นุ่มจริ๊งๆ เป็นหน้าในฝันของสาวๆ หลายๆ คน หน้าเนียนกริ๊บแบบนี้ช่วยทำให้แต่งหน้าได้ดูเนียนสวย หรือแม้จะไม่แต่งหน้าเลยก็ยังดูดี แต่จะทำอย่างไรให้ใบหน้าของเราเนียนละเอียดแบบนี้บ้าง ลองมาดูวิธีช่วยกระชับรูขุมขนแบบฉบับเจ๊กันดีกว่าค่ะ 

สาวๆ รู้ไหมคะว่า การรักษาความสะอาดของผิวหน้าเป็นวิธีพื้นฐานสุดๆ ในการทำให้รูขุมขนดูเล็กลงและกระชับขึ้น คือ การล้างหน้าวันละ 2 ครั้ง ในเวลาเช้าหนึ่งครั้งและอีกครั้งในตอนเย็น เพื่อเป็นการชำระล้างสิ่งสกปรกออกจากผิวหน้า โดยเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้าที่ไม่ทำให้หน้าแห้งตึง และผลิตภัณฑ์ล้างหน้าสูตรเย็น นอกจากจะช่วยคืนความสดชื่นแล้วยังทำให้รูขุมขนดูกระชับด้วย

ที่สำคัญ สาวๆ ที่ชอบแต่งหน้าทั้งหลาย ห้ามเข้านอนทั้งๆ ที่ยังมีเครื่องสำอางอยู่บนผิวหน้าเป็นอันขาดเพราะเครื่องสำอางจะลงไปอุดตันรูขุมขนได้ง่าย และยังทำให้ผิวหน้าดูไม่สดชื่นเมื่อยามตื่น และหากทำเป็นประจำจะทำให้ผิวหน้าหมองคล้ำ ดูแก่กว่าวัย

อ๊ะๆ เมื่อล้างหน้าแล้ว เรามาส์กหน้ากันดีกว่า เจ๊ ขอบอกว่า สูตรนี้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนที่มีรอยดำจากสิวและสาวที่มีรูขุมขนกว้าง เพราะสูตรนี้จะช่วยสมานรูขุมขนให้กระชับ ทำให้ผิวหน้าเรียบเนียนค่ะ อยากรู้แล้วใช่ไหมว่าทำอย่างไร ก่อนอื่นไปหาสิ่งเหล่านี้กันก่อนจ้า ได้แก่ แตงกวา 1 ผล ไข่ไก่ 1 ฟอง แต่เราใช้เฉพาะไข่ขาวนะคะ และน้ำมะนาวประมาณ 1 ช้อนชา 

วิธีทำก็ไม่ยุ่งยากค่ะ แค่ใส่แตงกวาลงไปในเครื่องปั่น หรือจะใช้ช้อนค่อยๆ ขูดเนื้อออกมาก็ได้ ใส่ไข่ขาวและมะนาวลงไป คนให้เข้ากันจนเป็นเนื้อครีม แล้วตักใส่ถ้วยพักไว้ก่อนค่ะ จากนั้นสาวๆ ก็มาล้างหน้าให้สะอาด ซับหน้าให้แห้ง แล้วนำส่วนผสมที่ได้มาทาให้ทั่วหน้าค่ะ เว้นบริเวณตาและปากไว้ พอกทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที ระหว่างนั้นก็นอนพักนิ่งๆ นะคะ ไม่ควรพูดคุยหรือทำกิจกรรมอื่นๆ ที่ต้องเคลื่อนไหวใบหน้า และถ้าจะหั่นแตงกวาเป็นแว่นๆ มาปิดตาด้วยก็ไม่มีปัญหาค่ะ หลังจาก 30 นาทีก็ล้างหน้าอีกครั้งด้วยน้ำอุ่นแล้วซับให้แห้ง ทำสัปดาห์ละครั้งค่ะ เพียงเท่านี้ รูขุมขนจะค่อยๆ กระชับขึ้น แล้วผิวเรียบเนียนที่คุณต้องการก็จะมาในไม่ช้านี่แหละค่ะ

หรือสาวๆ อาจเลือกมาส์กหน้าด้วยไข่ขาว เพียงใช้ไข่ขาวในการมาส์กหน้า โดยทาไข่ขาวที่ใบหน้าและทาย้ำเป็นพิเศษบริเวณที่มีสิวเสี้ยน จากนั้นใช้กระดาษเช็ดหน้าแปะทับลงไป รีดให้ติดกับผิวหน้า ทิ้งไว้ให้แห้งแล้วจึงลอกกระดาษ ไข่ขาวดึงสิวเสี้ยนและสิ่งสกปรกออกมาจากรูขุมขน ทำให้รูขุมขนกระชับขึ้นได้ นอกจากนี้โปรตีนในไข่ขาวยังช่วยบำรุงผิว และกระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ ทั้งยังช่วยดูดซับความมันส่วนเกินบนผิวหน้าได้อีกด้วย การทาส์กหน้าทั้งหลาย เจ๊ขอเตือนนะคะ ว่า อย่าทำบ่อยเกินกว่าสัปดาห์ละครั้ง จะทำให้ผิวของสาวๆ แห้งได้ง่ายค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 

เขาว่ากันว่าการทำ text link ไว้ที่ส่วนท้าย มันเริ่มไม่ได้ผลแล้ว คอยดูละกันว่ามันยังได้ผลหรือเปล่า ทดลองจากคีย์ โลชั่นมะหาด และ ครีมมะหาด ดูเอาละกันว่ายังได้ผลอยู่ไหม
สนับสนุนความแรงโดย SEO

SMF 2.0.2 | SMF © 2011, Simple Machines
Copyright © 2012 By VzaBeauty.com All Rights Reserved. facebook Google +1 Twitter Sitemap